Sagot :
Answer:
1. Sa aking pagpasok tuwing M-W-F, kumakain ako ng melkte na may halagang P49 at burger na b1t1 na may halagang P30. At sa T-TH naman ay canned juice na may halagang P28 at futlong na may halagang P45. Ang tanong magkano ang kabuuang gastos ko sa pagkain sa loob ng isang linggo sa eskwela?
M-W-F = P49(3) + P30(3) = P147 + P90 = P237
M-W-F = P49(3) + P30(3) = P147 + P90 = P237T-TH = P28(2) + P45(2) = P56 + P90 = P146
M-W-F = P49(3) + P30(3) = P147 + P90 = P237T-TH = P28(2) + P45(2) = P56 + P90 = P146M-T-W-TH-F = P237 + P146 = P383
2. Ako ay binibigyan ng allowance mula sa aking scholarship. Ito ay P3850 kada buwan para sa aking pag-aaral. Ang tanong magkano ang maari ko lamang gastusin kada linggo?
Sa isang buwan may 4 na linggo.
Sa isang buwan may 4 na linggo. P3850 ÷ 4 = P962.5